ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
ಹೈ ಕಮಾಂಡ್ ಸೂಚಿಸಿದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಗೆಲುವಿಗೆ ಶ್ರಮಿಸಲು ಮಡಿಕೇರಿ ನಗರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಮಿತಿ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಯ , ಕೇಂದ್ರದ 546 ಕೋಟಿ ರೂ. 8 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿಗೆ ವಿನಿಯೋಗ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ , ಕೊಡಗು ಸಂತ್ರಸ್ತರಿಗೆ ಮನೆ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಗುದ್ದಲಿ ಪೂಜೆ ನೆರವೇರಿಸಿದ ಸಿಎಂ , ಅಪರಾಧ ತಡೆಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಸಹಭಾಗಿತ್ವ ಅಗತ್ಯ ಕೊಡಗು ಎಸ್‍ಪಿ ಸುಮನ್ ಡಿ.ಪೆನ್ನೇಕರ್ , ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳ ಧ್ವಜ ದಿನಾಚರಣೆ , ಡಿ. 10ರಿಂದ 21ರವರೆಗೆ ವಿಧಾನ ಪರಿಷತ್ ಸದಸ್ಯೆ ವೀಣಾ ಅಚ್ಚಯ್ಯ ಅಲಭ್ಯ , ಅಯ್ಯಂಡ್ರ ರೋಹಿಣಿ ನಾಣಯ್ಯನವರ ಕುಂಚದಲ್ಲಿ ಅರಳಿದ ಭತ್ತದ ತೆನೆಗೂಡು , ಮಡಿಕೇರಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಚ್ಛತಾ ಜಾಗೃತಿ ಜಾಥ ಸ್ವಚ್ಛ ಪರಿಸರ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಜಯ ಚಿಣ್ಣಪ್ಪ  ಕರೆ  , ಗೌಡ ಜನಾಂಗದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪಂದ್ಯಾಟ , ಹಳೇ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಕೊಡುಗೆ ,

ಹಿಮಕರಡಿ ವಿಶ್ವದ ಅತೀ ದೊಡ್ಡ ಭೂಚರ ಮಾಸಾಂಹಾರಿ ಪ್ರಾಣಿ

Posted on: July 20, 2015

ಹಿಮಕರಡಿ ವಿಶ್ವದ ಅತೀ ದೊಡ್ಡ ಭೂಚರ ಮಾಂಸಾಹಾರಿ ಪ್ರಾಣಿ. ಆಕ್ಟೀಕ್ ಸಾಗರ ಮತ್ತದರ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲ ಜಾಗ ಆಕ್ಟೀಕ್ ವೃತ್ತದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಕಂಡು ಬರುತ್ತದೆ. ತಣ್ಣನೆಯ ಉಷ್ಣಾಂಶಗಳಿಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವ ಮತ್ತು ಹಿಮ ಇಬ್ಬನಿ ನೀರಿನಲ್ಲಿ ಸಂಚರಿಸುವ ಹಲವು ಸರೀರಿಕ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಹಿಮಕರಡಿ ಬಹಳಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ಸಮುದ್ರ ಭಾಗದಲ್ಲೇ ಕಳೆಯುತ್ತದೆ.

ವಯಸ್ಸ ಗಂಡು ಹಿಮಕರಡಿಗಳು 350 ರಿಂದ 680 ಕೆ.ಜಿ. ತೂಕ ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಹೆಣ್ಣು ಹಿಮಕರಡಿಗಳು ಗಂಡು ಹಿಮಕರಡಿಯ ಅರ್ಧದಷ್ಟು ತೂಕವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ನೀರುನಾಯಿ, ಹಿಮಸಾರಂಗ, ಪಕ್ಷಿಗಳು, ಮೊಟ್ಟೆ, ಚಿಪ್ಪು ಮೀನು, ಏಡಿಗಳನ್ನು ಆಹಾರವಾಗಿ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಹಿಮಕರಡಿ ಬೇರು ಮತ್ತು ಕಡಲುಚೇಣಿ ಗಿಡಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತವೆ. ಏಪ್ರಿಲ್ ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಸಂತಾನೋತ್ಪತಿ ನಡೆಸುವ ಹಿಮಕರಡಿ 100ಕಿ.ಮೀ. ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಹೆಣ್ಣು ಹಿಮಕರಡಿಗಳ ಜಾಡನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಬಲ್ಲದು.  ಹಿಮಕರಡಿ ಜನ್ಮ ನೀಡಿದ ಮರಿಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ದುರ್ಬಲವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ತಾಯಿ ಕರಡಿ ಸುಮಾರು 1-2 ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಮರಿಗಳಿಗೆ ಕಾವು ಕೊಡುತ್ತದೆ.

polar-bear-2 polar-bear-4 polar-bear-3

ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ತಿಳಿಸಿ

Your email address will not be published. Required fields are marked *