ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
ಹೈ ಕಮಾಂಡ್ ಸೂಚಿಸಿದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಗೆಲುವಿಗೆ ಶ್ರಮಿಸಲು ಮಡಿಕೇರಿ ನಗರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಮಿತಿ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಯ , ಕೇಂದ್ರದ 546 ಕೋಟಿ ರೂ. 8 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿಗೆ ವಿನಿಯೋಗ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ , ಕೊಡಗು ಸಂತ್ರಸ್ತರಿಗೆ ಮನೆ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಗುದ್ದಲಿ ಪೂಜೆ ನೆರವೇರಿಸಿದ ಸಿಎಂ , ಅಪರಾಧ ತಡೆಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಸಹಭಾಗಿತ್ವ ಅಗತ್ಯ ಕೊಡಗು ಎಸ್‍ಪಿ ಸುಮನ್ ಡಿ.ಪೆನ್ನೇಕರ್ , ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳ ಧ್ವಜ ದಿನಾಚರಣೆ , ಡಿ. 10ರಿಂದ 21ರವರೆಗೆ ವಿಧಾನ ಪರಿಷತ್ ಸದಸ್ಯೆ ವೀಣಾ ಅಚ್ಚಯ್ಯ ಅಲಭ್ಯ , ಅಯ್ಯಂಡ್ರ ರೋಹಿಣಿ ನಾಣಯ್ಯನವರ ಕುಂಚದಲ್ಲಿ ಅರಳಿದ ಭತ್ತದ ತೆನೆಗೂಡು , ಮಡಿಕೇರಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಚ್ಛತಾ ಜಾಗೃತಿ ಜಾಥ ಸ್ವಚ್ಛ ಪರಿಸರ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಜಯ ಚಿಣ್ಣಪ್ಪ  ಕರೆ  , ಗೌಡ ಜನಾಂಗದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪಂದ್ಯಾಟ , ಹಳೇ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಕೊಡುಗೆ ,

ಮೇರಿ ಮಾತೆಯ ಜನ್ಮಾ ದಿನಾಚರಣೆ

Posted on: September 8, 2015

ಮಡಿಕೇರಿ:

ಸೆ. 8 ಮೇರಿ ಮಾತೆಯ ಜನ್ಮದಿನವನ್ನಾಗಿ ಪ್ರಪಂಚಾದಾದ್ಯಂತ ಇರುವ ಎಲ್ಲಾ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರು ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮೇರಿ ಮಾತೆಯ ಜನ್ಮ ದಿನದ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಪೂರ್ವ ದಾಖಲೆಗಳಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ರೋಮನ್ ಕ್ಯಾಥೋಲಿಕ್ ಮತ್ತು ಆಂಗ್ಲಿಕನ್ ಧರ್ಮಾಚರಣೆಯ ಕ್ಯಾಲೆಂಟರ್ ನಲ್ಲಿ ಮೇರಿ ಮಾತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಉಲ್ಲೇಖವಿರುವುದರಿಂದ ಈ ದಿನವನ್ನು ಮೇರಿ ಮಾತೆಯ ಜನ್ಮ ದಿನವನ್ನಾಗಿ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಸೆ. 1 ರಿಂದ ಸೆ. 8 ರವರೆಗೆ ಅಂದರೆ ಸತತ 8 ದಿನಗಳ ಕಾಲ ಎಲ್ಲಾ ರೋಮನ್ ಕ್ಯಾಥೋಲಿಕ್ ಚರ್ಚ್ ಗಳಲ್ಲಿ ನವೆನೋ ಎಂಬ ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಜರುಗುತ್ತವೆ. ನಂತರ ಮಕ್ಕಳು ಮೇರಿ ಮಾತೆಗೆ ಹೂವುಗಳನ್ನು ಅರ್ಪಿಸಿ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸುತ್ತಾರೆ. ೮ನೇ ದಿನ ಅಂದರೇ ಸೆ.8 ರಂದು ಮುಂಜಾನೆಯಿಂದಲೇ ಬಲಿ ಪೂಜೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತವೆ. ಹುತ್ತರಿ ಹಬ್ಬದಂತೆ ಬೆಳೆಯನ್ನು ಮಂತ್ರಿಸಿ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸುವುದು ವಿಶೇಷ. ಆದರೆ ಕೊಡಗಿನಾದ್ಯಂದ ಈ ವೇಳೆಗೆ ಪೈರು ಬರದಿರುವ ಹಿನ್ನೆಲೆ ವಿಶೇಷ ಭತ್ತದ ಕದಿರನ್ನು ಮಂಗಳೂರಿನಿಂದ ತರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ದಿನದಂದು ಮದ್ಯ ಮಾಂಸಾಹಾರ ತ್ಯೆಜಿಸಿ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಮಾಡುವುದು ವಿಶೇಷವಾಗಿದೆ. ಪ್ರಾರ್ಥನೆಯ ನಂತರ ಚರ್ಚ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಮಧ್ಯಾಹ್ನದ ಭೋಜನವನ್ನು ಏರ್ಪಡಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

M M-1 M-2

ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ತಿಳಿಸಿ

Your email address will not be published. Required fields are marked *