ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
ಹೈ ಕಮಾಂಡ್ ಸೂಚಿಸಿದ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಗೆಲುವಿಗೆ ಶ್ರಮಿಸಲು ಮಡಿಕೇರಿ ನಗರ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಮಿತಿ ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಯ , ಕೇಂದ್ರದ 546 ಕೋಟಿ ರೂ. 8 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿಗೆ ವಿನಿಯೋಗ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಕುಮಾರಸ್ವಾಮಿ , ಕೊಡಗು ಸಂತ್ರಸ್ತರಿಗೆ ಮನೆ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಗುದ್ದಲಿ ಪೂಜೆ ನೆರವೇರಿಸಿದ ಸಿಎಂ , ಅಪರಾಧ ತಡೆಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕರ ಸಹಭಾಗಿತ್ವ ಅಗತ್ಯ ಕೊಡಗು ಎಸ್‍ಪಿ ಸುಮನ್ ಡಿ.ಪೆನ್ನೇಕರ್ , ಸಶಸ್ತ್ರ ಪಡೆಗಳ ಧ್ವಜ ದಿನಾಚರಣೆ , ಡಿ. 10ರಿಂದ 21ರವರೆಗೆ ವಿಧಾನ ಪರಿಷತ್ ಸದಸ್ಯೆ ವೀಣಾ ಅಚ್ಚಯ್ಯ ಅಲಭ್ಯ , ಅಯ್ಯಂಡ್ರ ರೋಹಿಣಿ ನಾಣಯ್ಯನವರ ಕುಂಚದಲ್ಲಿ ಅರಳಿದ ಭತ್ತದ ತೆನೆಗೂಡು , ಮಡಿಕೇರಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ವಚ್ಛತಾ ಜಾಗೃತಿ ಜಾಥ ಸ್ವಚ್ಛ ಪರಿಸರ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ ಜಯ ಚಿಣ್ಣಪ್ಪ  ಕರೆ  , ಗೌಡ ಜನಾಂಗದ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಪಂದ್ಯಾಟ , ಹಳೇ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಕೊಡುಗೆ ,

ಕ್ಯಾಪ್ಸಿಕಂ ಸೂಪ್

Posted on: March 24, 2017

7-26-1477465782ಬೇಕಾಗುವ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳು:

 • 1. ಕೆಂಪು ದಪ್ಪ ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ – 2
 • 2. ಎಣ್ಣೆ – 1 ಟೇಬಲ್ ಚಮಚ
 • 3. ಟೊಮೇಟೋ – 4 (ಒಂದರಲ್ಲಿ 4 ತುಂಡುಗಳಾಗಿ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿರಬೇಕು)
 • 4. ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿ – 1 ಎಸಳು
 • 5. ಲವಂಗದ ಎಲೆ – 2
 • 6. ನೀರು – 3 ಕಪ್
 • 7. ಹಾಲು – 1/2 ಕಪ್
 • 8. ಕಾರ್ನ್ ಫ್ಲೋರ್ – 1 1/2 ಟೇಬಲ್ ಚಮಚ
 • 9. ಉಪ್ಪು – ರುಚಿಗೆ ತಕ್ಕಷ್ಟು
 • 10. ಸಕ್ಕರೆ – ಒಂದು ಚಿಟಕಿ (ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆ)
 • 11. ಕರಿ ಮೆಣಸು – ಒಂದು ಚಿಟಕಿ ಅಲಂಕಾರಕ್ಕಾಗಿ (ನಿಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆ)                                                           ಮಾಡುವ ನಿಧಾನ                                                                                                                                                        1. ತಾಜಾ ದಪ್ಪ ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಎಲ್ಲಾ ಕಡೆ ಎಣ್ಣೆ ಹಚ್ಚಿರಿ.
  2. ಈಗ ಒಂದು ಫೋರ್ಕ್ ಗೆ ಚುಚ್ಚಿ ಗ್ಯಾಸ್ ಒಲೆಯ ಮೇಲೆ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಸುಡಿ.                                                          3. ದಪ್ಪ ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿ ಕಪ್ಪು ಬಣ್ಣ ತಿರುಗುವವರೆಗೆ ಅದನ್ನು ಸುಡಬೇಕು.
  4. ಈಗ, ಒಂದು ಬೌಲ್ ನಲ್ಲಿ ನೀರನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಅದರಲ್ಲಿ ಸುಟ್ಟ ದಪ್ಪ ಮೆಣಸಿನಕಾಯನ್ನು                            ಅದ್ದಬೇಕು. ನಿಮ್ಮ ಕೈಗಳಿಂದ ಕಪ್ಪಗಾದ ಭಗವನ್ನು ತೆಗೆಯಬೇಕು.                                                              5. ಇದಾದ ನಂತರ ದಪ್ಪ ಮೆಣಸಿನಕಾಯನ್ನು ಬೌಲ್ ನಿಂದ ತೆಗೆದು ಕಪ್ಪಾದ ಭಾಗವನ್ನು                                          ತೆಗೆಯಬೇಕು.                                                                                                                                                 6. ದಪ್ಪ ತಳದ ಪ್ಯಾನ್ ನನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಹಣ್ಣಾದ ಟೊಮೇಟೋವನ್ನು ಹಾಕಿ.                                             7. ನಿಮಗೆ ಬೆಳ್ಳುಳ್ಳಿಯ ವಾಸನೆ ಇಷ್ಟವಾದ್ದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನೂ ಹಾಕಿ ಇಲ್ಲವಾದ್ದಲ್ಲಿ ಬೇಡ.                                               8. ಈಗ, ಲವಂಗದ ಎಲೆ, ನೀರು, ದಪ್ಪ ಮೆಣಸಿನಕಾಯಿಯ ತುಂಡುಗಳನ್ನು ಪ್ಯಾನ್‌ನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ. ಚೆನ್ನಾಗಿ                   ಕುದ್ದು ಬೇಯಬೇಕು.
  9. ನಂತರ ಒಲೆಯನ್ನು ಆರಿಸಿ. ತಣ್ಣಗಾಗಲು ಬಿಡಿ.                                                                                             10. ಎಲ್ಲವೂ ತಣ್ಮಗಾದ ಬಳಿಕ ಬ್ಲೆಂಡರ್ ನಲ್ಲಿ ಹಾಕಿ.                                                                                           11. ಬ್ಲೆಂಡರ್ ತುಂಬಾ ಹಾಕದೇ ಬೇರೇಬೇರೆಯಾಗಿ ಹಾಕಿ ಚೆನ್ನಾಗಿ ಬ್ಲೆಂಡ್ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಬೌಲ್ ಗೆ                     ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಸುರಿಯಿರಿ.                                                                                                                                  12. ಒಂದು ಕಡಾಯಿ ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ಸುರಿದು ಕುದಿಯಲು ಬಿಡಿ. ಇದೇ ವೇಳೆಗೆ ನೀವು                        ಹಾಲು ಮತ್ತು ಕಾರ್ನ್ ಮಿಶ್ರಣವನ್ನು ತಯಾರಿಸಿ.                                                                                          13. ತಣ್ಣಗಿನ ಹಾಲಿಗೆ ಕಾರ್ನ್ ಫ್ಲೋರ್ ಅನ್ನು ಮಿಶ್ರಣ ಮಾಡಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಕುದಿಯುತ್ತಿರುವ ಸೂಪಿನ                      ಮಿಶ್ರಣಕ್ಕೆ ಸುರಿಯಿರಿ.                                                                                                                                     14. ಕಲಕ್ಕುತ್ತಲೇ ಇರಬೇಕು. ಇಲ್ಲವಾದ್ದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ನ್ ಫ್ಲೋರ್ ತುಂಬಾ ಜಿಗಿಯಾಗಿ ಬಿಡುತ್ತದೆ.                               15. ಸೂಪಿನ ರುಚಿ ನೋಡಿ. ಹುಳಿ ಅನಿಸಿದರೆ, ಸ್ವಲ್ಪವೇ ಸಕ್ಕರಯನ್ನು ಸೇರಿಸಿ.
  16. ಸ್ವಲ್ಪ ಹೊತ್ತು ಕುದಿಯಲು ಬಿಡಿ. ಸರಿಯಾದ ಹದ ಬಂದ ಕೂಡಲೆ ಸೂಪ್ ಬೌಲ್ ಗೆ ಸುರಿಯಿರಿ.                   17. ಹೀಗೆ ಮಾಡಿದ್ದಲ್ಲಿ, ನಿಮ್ಮ ರೋಸ್ಟೆಡ್ ಕ್ಯಾಪ್ಸಿಕಮ್ ಸೂಪ್ ತಯಾರಾಗುತ್ತದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ತಿಳಿಸಿ

Your email address will not be published. Required fields are marked *