ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
ಗಂಜಿ ಕೇಂದ್ರಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಸಂತ್ರಸ್ಥರಿಗೆ ಧೈರ್ಯ ತುಂಬಿದ ಸಚಿವರು , ಅತಿವೃಷ್ಟಿಗೆ ಸಿಲುಕಿರುವವರ ಜೀವ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಪ್ರಯತ್ನ ಆರ್.ವಿ.ದೇಶಪಾಂಡೆ , ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ಅಟಲ್ ಬಿಹಾರಿ ವಾಜಪೇಯಿ ವಿಧಿವಶ , ಸಿದ್ದಾಪುರದಲ್ಲಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ದಿನಾಚರಣೆ : ಸಂವಿಧಾನ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಮುಂದಾಗಿ – ಮುಸ್ತಫ , ಕ್ರಿಕೆಟ್ ದಿಗ್ಗಜ ಅಜಿತ್ ವಾಡೇಕರ್ ಇನ್ನಿಲ್ಲ , ಭೂಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಸಿಲುಕಿ ಮೂವರ ದುರ್ಮರಣ , ಭಾರೀ ಮಳೆಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕುಸಿದುಬಿದ್ದ ಮನೆ ಸಂಕಷ್ಟದಲ್ಲಿ ವೃದ್ಧ ಮಹಿಳೆ , ಮಾಜಿ ಪ್ರಧಾನಿ ವಾಜಪೇಯಿ ಆರೋಗ್ಯಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಗಂಭೀರ – ಬಿಜೆಪಿಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ರದ್ದು , ಕೊಳೆತ ಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮೃತದೇಹ ಪತ್ತೆ , ಮಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಕೊಡವ ಸ್ಟುಡೆಂಟ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ನ ಉದ್ಭಾಟನೆ ಸಮಾರಂಭ ,

ಬಿಹಾರ

Posted on: October 10, 2017

ಬಿಹಾರ ರಾಜ್ಯವು, ಜನವಸತಿಯ ಮೂಲಸ್ಥಳವೆನಿಸಿದೆ, ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲೇ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಾಚೀನ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು. ಇದು ಸುಮಾರು 3000 ವರ್ಷಗಳ ಇತಿಹಾಸ ಹೊಂದಿದೆ. ಪೂರ್ವ ಭಾರತದ ಈ ರಾಜ್ಯದ ಹಲವು ಪುರಾತನ ಸ್ಮಾರಕಗಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಬಿಹಾರ್‌ನ ಸಮೃದ್ಧ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಹಾಗೂ ಪರಂಪರೆಯ ಸಾಕ್ಷ್ಯಾಧಾರಗಳು ದೊರೆಯುತ್ತದೆ. ಆರ್ಯಭಟ್ಟ, ಮಹಾ ಚಕ್ರವರ್ತಿ ಅಶೋಕ, ಚಾಣಕ್ಯ ಮತ್ತು ಇತರೆ ಮಹಾನ್‌ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಜನ್ಮಭೂಮಿ ಈ ರಾಜ್ಯ.

ಹಿಂದೂ, ಬೌದ್ಧ, ಜೈನ, ಸಿಖ್‌ ಮತ್ತು ಇಸ್ಲಾಂನಂತಹ ವಿವಿಧ ಧರ್ಮಗಳ ಪವಿತ್ರ ಸ್ಥಳಗಳು ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿವೆ. ಪ್ರೇಕ್ಷಣೀಯ ಸ್ಥಳಗಳ ಪೈಕಿ ಮಹಾಬೋಧಿ ದೇವಾಲಯವು ಬೌದ್ಧ ಪುಣ್ಯಕ್ಷೇತ್ರ ಹಾಗೂ UNESCO ವಿಶ್ವ ಪರಂಪರಾ ಕ್ಷೇತ್ರವು ಬಿಹಾರದಲ್ಲಿದೆ. ಬರಾಬರ್‌ ಕೇವ್ಸ್‌ ಭಾರತದಲ್ಲೇ ಅತ್ಯಂತ ಪುರಾತನ ಬಂಡೆ-ಗುಹೆಗಳಲ್ಲೊಂದು. ಖುದಾ ಬಕ್ಷ್‌ ವೌರಸ್ತ್ಯ ಗ್ರಂಥಾಲಯವು ಭಾರತದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಾಚೀನ ಗ್ರಂಥಾಲಯವಾಗಿದೆ.

ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ತಿಳಿಸಿ

Your email address will not be published. Required fields are marked *