ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
ಹಿಂಸಾ ರಾಜಕೀಯದ ವಿರುದ್ಧ ಎಸ್‍ಡಿಪಿಐ ಪ್ರತಿಭಟನೆ , ಶಶಿಕಲಾ ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಿಕ್ಕಿದೆ ಒಂದು ರಹಸ್ಯ ಪತ್ರ ಆ ಪತ್ರದಲ್ಲಿರುವುದು ಏನು ಗೊತ್ತಾ , ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿರುವುದು ಕೊಲೆಗಡುಕರ ಸರಕಾರ ಡಿವಿಎಸ್ , ಕಾಡಾನೆ ದಾಳಿಯಿಂದ ಸ್ಥಳೀಯರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಸಿದ್ದಗೊಂಡಿದೆ ಟೀಂ ರಾಪಿಡ್ ರೆಸ್ಫಾನ್ಸ್ , ಧರ್ಮದ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಸಮಾಜವನ್ನು ಒಡೆಯುವ ಪ್ರಯತ್ನ ಬಿಜೆಪಿಯದೆಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಎಸ್‍ಡಿಪಿಐ ಪ್ರತಿಭಟನೆ , ಕಾರ್ತಿಕ್ ಚಿದಂಬರಂಗೆ ಮತ್ತೆ ಶಾಕ್ ನೀಡಿದ ಇಡಿ ಆಪ್ತರ ಮನೆ ಮೇಲೂ ದಾಳಿ , ಗ್ಯಾಂಗ್ ವಾರ್ ನಲ್ಲಿ ಟಾರ್ಗೆಟ್ ಗ್ರೂಪಿನ ಕುಖ್ಯಾತ ರೌಡಿ ಇಲ್ಯಾಸ್ ಹತ್ಯೆ , ಜಮ್ಮುಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಸಾಮಾಜಿಕ ಜಾಲತಾಣ ಮದರಸಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರದ ನಿಯಂತ್ರಣ ಅಗತ್ಯ ಬಿಪಿನ್ ರಾವತ್ , ಜೆಡಿಎಸ್ ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಘಟಕಕ್ಕೆ ರಾಜಿನಾಮೆ , ಎಸ್‍ಎಸ್‍ಎಫ್ ಪ್ರತಿಭೋತ್ಸವಕ್ಕೆ ಅಯ್ಯಂಗೇರಿಯಲ್ಲಿ ಇಂದು ಚಾಲನೆ ,

ಎಂಟು ಗ್ರಹಗಳ ಸೌರಮಂಡಲ ಪತ್ತೆ

Posted on: December 16, 2017

file6xzvdwi6qc11086wiitqಗೂಗಲ್‌ನ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (ಎಐ) ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಹೊಸ ಸೌರಮಂಡಲವನ್ನು ಅಮೆರಿಕದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆ ನಾಸಾ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಿದೆ. ವಿಶೇಷವೆಂದರೆ ಇಲ್ಲಿ ಎಂಟು ಗ್ರಹಗಳು ಸುತ್ತುಹಾಕುತ್ತಿವೆ. ನಮ್ಮ ಸೌರಮಂಡಲದ ರೀತಿಯ ಎಂಟು ಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮತ್ತೊಂದು ಸೌರಮಂಡಲ ಪತ್ತೆಯಾಗಿರುವುದು ಇದೇ ಮೊದಲು. ‌

ನಮ್ಮಿಂದ 2545 ಜ್ಯೋತಿರ್ವರ್ಷ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಇದನ್ನು ‘ಕೆಪ್ಲರ್ 90 ಸೌರಮಂಡಲ’ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಾಸಾದ ಕೆಪ್ಲರ್ ಟೆಲಿಸ್ಕೋಪ್ ಇದನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದೆ. ಇಲ್ಲಿರುವ ನಕ್ಷತ್ರದ ಸುತ್ತ 14 ದಿನಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಪ್ರದಕ್ಷಿಣೆ ಹಾಕುತ್ತಿರುವ ಬಿಸಿಯಾದ ಹಾಗೂ ಕಲ್ಲಿನಿಂದ ಕೂಡಿರುವ ಗ್ರಹಕ್ಕೆ ‘ಕೆಪ್ಲರ್–90ಐ’ ಎಂದು ಹೆಸರಿಡಲಾಗಿದೆ.

‘ಇದೊಂದು ಮಿನಿ ಸೌರಮಂಡಲ. ಚಿಕ್ಕ ಗ್ರಹಗಳು ಒಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹಾಗೂ ದೊಡ್ಡ ಗ್ರಹಗಳು ಹೊರಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುತ್ತಿವೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದರ ನಡುವಿನ ಅಂತರ ತೀರಾ ಕಡಿಮೆಯಿದೆ’ ಎಂದು ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಖಗೋಳಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ವಂಡರ್‌ಬರ್ಗ್‌ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ತಿಳಿಸಿ

Your email address will not be published. Required fields are marked *