ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
ಮತ್ತೆ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರೆದ ಹುಲಿ ದಾಳಿಗೆ ಸಾಕುಪ್ರಾಣಿಗಳು ಬಲಿ , ಪ್ರವಾಸೋದ್ಯಮದ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಕೊಡಗು ಟೂರಿಸಂ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ಒತ್ತಾಯ , ದಲಿತರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಪರಿಹಾರಕ್ಕೆ ದಸಂಸ ಆಗ್ರಹ ಸಿಎಂ ಗೆ ಮನವಿ , ಮಡಿಕೇರಿ ತಾಲ್ಲೂಕು ಯುವ ಒಕ್ಕೂಟದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ನವೀನ್ ದೇರಳ ಪುನರಾಯ್ಕೆ , ಕೊಡಗು ಜಿಲ್ಲಾ ಕಾರ್ಯನಿರತ ಪತ್ರಕರ್ತರ ಸಂಘದ ಚುನಾವಣೆ ಆ.5ರಂದು ಮತದಾನ , ಜಿಲ್ಲಾ ಪತ್ರಕರ್ತರ ಸಂಘದ ವಾರ್ಷಿಕ ಮಹಾಸಭೆ, ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿತರಣೆ , ಜಿಲ್ಲೆಗೆ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಭೇಟಿ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ಜಿಲ್ಲಾಧ್ಯಕ್ಷ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸಂಕೇತ್‌ ಪೂವಯ್ಯ ರಾಜಿನಾಮೆ..! , ಸ್ಥಳೀಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಅರಿತು ಸೂಕ್ಷ್ಮವಾಗಿ ಕರ್ತವ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ಸಿಎಂ ಸೂಚನೆ , ಪತ್ರಿಕಾ ದಿನಾಚರಣೆ – ಮಾಧ್ಯಮ ಕ್ಷೇತ್ರದಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಸಮಾಜ ಬಯಸುತ್ತದೆ ನ್ಯಾಯವಾದಿ ಎಚ್.ಎಸ್.ಚಂದ್ರಮೌಳಿ , ಶಾಸಕರಾದ ಎಂ.ಪಿ.ಅಪ್ಪಚ್ಚುರಂಜನ್ ರಿಂದ ಹಕ್ಕುಪತ್ರ ವಿತರಣೆ ,

ಎಂಟು ಗ್ರಹಗಳ ಸೌರಮಂಡಲ ಪತ್ತೆ

Posted on: December 16, 2017

file6xzvdwi6qc11086wiitqಗೂಗಲ್‌ನ ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ (ಎಐ) ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಹೊಸ ಸೌರಮಂಡಲವನ್ನು ಅಮೆರಿಕದ ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆ ನಾಸಾ ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಿದೆ. ವಿಶೇಷವೆಂದರೆ ಇಲ್ಲಿ ಎಂಟು ಗ್ರಹಗಳು ಸುತ್ತುಹಾಕುತ್ತಿವೆ. ನಮ್ಮ ಸೌರಮಂಡಲದ ರೀತಿಯ ಎಂಟು ಗ್ರಹಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮತ್ತೊಂದು ಸೌರಮಂಡಲ ಪತ್ತೆಯಾಗಿರುವುದು ಇದೇ ಮೊದಲು. ‌

ನಮ್ಮಿಂದ 2545 ಜ್ಯೋತಿರ್ವರ್ಷ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಇದನ್ನು ‘ಕೆಪ್ಲರ್ 90 ಸೌರಮಂಡಲ’ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ. ನಾಸಾದ ಕೆಪ್ಲರ್ ಟೆಲಿಸ್ಕೋಪ್ ಇದನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಿದೆ. ಇಲ್ಲಿರುವ ನಕ್ಷತ್ರದ ಸುತ್ತ 14 ದಿನಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ ಪ್ರದಕ್ಷಿಣೆ ಹಾಕುತ್ತಿರುವ ಬಿಸಿಯಾದ ಹಾಗೂ ಕಲ್ಲಿನಿಂದ ಕೂಡಿರುವ ಗ್ರಹಕ್ಕೆ ‘ಕೆಪ್ಲರ್–90ಐ’ ಎಂದು ಹೆಸರಿಡಲಾಗಿದೆ.

‘ಇದೊಂದು ಮಿನಿ ಸೌರಮಂಡಲ. ಚಿಕ್ಕ ಗ್ರಹಗಳು ಒಳಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹಾಗೂ ದೊಡ್ಡ ಗ್ರಹಗಳು ಹೊರಭಾಗದಲ್ಲಿ ಸುತ್ತುತ್ತಿವೆ. ಪ್ರತಿಯೊಂದರ ನಡುವಿನ ಅಂತರ ತೀರಾ ಕಡಿಮೆಯಿದೆ’ ಎಂದು ಟೆಕ್ಸಾಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಖಗೋಳಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಆಂಡ್ರ್ಯೂ ವಂಡರ್‌ಬರ್ಗ್‌ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ತಿಳಿಸಿ

Your email address will not be published. Required fields are marked *