ಬ್ರೇಕಿಂಗ್ ನ್ಯೂಸ್
ಮಳೆ ಹಾನಿ ನಿಖರ ಮಾಹಿತಿ ಒದಗಿಸಲು ಪಿ.ಐ.ಶ್ರೀವಿದ್ಯಾ ಸೂಚನೆ , ಜುಲೈ 19 ರಂದು ಮಡಿಕೇರಿಗೆ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿ ಭೇಟಿ ಸಾ.ರಾ.ಮಹೇಶ್ , ಜು.19 ರಂದು ಕೊಡಗು ಜಿಲ್ಲೆಗೆ ಕುಮಾರ ಸ್ವಾಮಿ – ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡಿದ ಸಂಕೇತ್ , ದಿನೇಶ್ ಗುಂಡುರಾವ್‍ಗೆ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಘಟಕದಿಂದ ಅಭಿನಂದನೆ , ಕೊಡಗಿನ ಧ್ವನಿಯಾದ ಫತ್ತಾಹ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಕಳಕಳಿ ಶ್ಲಾಘನಾರ್ಹ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಘಟಕ ಮೆಚ್ಚುಗೆ , ಸುಂದರನಗರ ಬಳಿ ಪಂಚಾಯಿತಿ ವತಿಯಿಂದ ಚರಂಡಿ ಸ್ವಚ್ಚತಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ , ಸಧ್ಯದಲ್ಲಿಯೇ ಕೊಡಗಿಗೆ ಭೇಟಿ ಕೊಡವ ಸಾಹಿತ್ಯ ಅಕಾಡೆಮಿ ನಿಯೋಗಕ್ಕೆ ಸಿಎಂ ಭರವಸೆ , ಶಿಕ್ಷಕಿ ಲಾಸ್ಯ ತೇಜಸ್ವಿ ಮರಣ ಪ್ರಕರಣ – ಸಂಘ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಂದ ಪ್ರತಿಭಟನೆ , ಪ್ರವಾಸಿ ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಬಸ್ ಸೌಲಭ್ಯ ಕಲ್ಪಿಸಿ ಸುನಿಲ್ ಸುಬ್ರಮಣಿ , ಮೈಸೂರು-ತಲಚೇರಿ ರೈಲ್ವೆ ಮಾರ್ಗ ಸ್ಥಗಿತಕ್ಕೆ ಸುನಿಲ್ ಸುಬ್ರಮಣಿ ಒತ್ತಾಯ ,

ಮಾಲ್ದಾರೆ ಕಲ್ಲಳ-ಸೀದ್ವೇಶ್ವರ ಬೆಟ್ಟದ ತಪ್ಪಲುಗಳಲ್ಲಿ ಸಸಿ ನೆಡುವ ಕಾಯ೯ಕ್ರಮ

Posted on: June 21, 2018

WhatsApp Image 2018-06-20 at 8.16.32 PM
ಸಿದ್ದಾಪುರ : ಸಮೀಪದ ಮಾಲ್ದಾರೆ ಕಲ್ಲಳ-ಸೀದ್ವೇಶ್ವರ ಬೆಟ್ಟದ ತಪ್ಪಲುಗಳಲ್ಲಿ ಸಸಿ ನೆಡುವ ಕಾಯ೯ಕ್ರಮವನ್ನು ಏಪ೯ಡಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಕಳೆದ ಬೇಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಭೀಕರವಾಗಿ ಕಾಡ್ಗಿಚ್ಚಿಗೆ ಆಹುತಿಯಾಗಿ ಬೋಳಾಗಿದ್ದ ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಸಸಿನೆಡುವ ಪ್ರಯಾಸಕರ ಕಾಯ೯ಕ್ರಮದಿಂದ ಈ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿನ ಪುನ:ಹಸಿರು ಛಾಯೆ ಮೂಡಲಿದೆ.

ಈ ಕಾಯ೯ಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಫಲ ಪುಷ್ಬ ಬಿಡುವ ನೇರಳೆ. ಅತ್ತಿ. ಹಲಸು. ಮಾವು .ಹುಣಸೆ .ಸಂಪಿಗೆ.ಬೇವು. ಹಾಗೂ ಇನ್ನಿತರ ಪ್ರಭೇದಗಳಿಗೆ ಸೇರಿದ ಮನುಷ್ಯನಿಗೂ ಪ್ರಾಣಿಗಳಿಗೂ ಉಪಯೋಗವಾಗುವಂತಹ ಸುಮಾರು ಇನ್ನೂರುಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಗಿಡಗಳನ್ನು ನೆಡಲಾಯಿತು. ಈ ಗಿಡಗಳೆಲ್ಲವನ್ನು ಸ್ದಳೀಯ ವ್ರಕ್ಷಪೇಮಿ ಹಾಗೂ ಪರಿಸರವಾದಿ ಶೀ ಮಂಡೇಪಂಡ ಚಂಗಪ್ಪ(ಶೀ ಪಟ್ಟುರವರ ಪುತ್ರ) ರವರು ಉಚಿತವಾಗಿ ವಿತರಿಸಿದರು ಹಾಗೂ ಗಿಡನೆಡುವ ಕಾಯ೯ಕ್ರಮದಲ್ಲೂ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು

ಈ ಕಾಯ೯ಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಮ ಪಂಚಾಯಿತಿಯ ಸದ್ಯಸರಾದ ಕರುಂಬಯ್ಯ(ರಘು) ಮಾಲ್ದಾರೆಯ ಜನಪರ ಸಂಘಟಣೆಯ ಅದ್ಯಕ್ಷರು ಹಾಗೂ ಸದ್ಯಸರು ಹಾಗೂ ಪರಿಸರವಾದಿಗಳಾದ ರಮೇಶ್. ಸುರೇಶ್.ಪ್ರವೀಣ್.ದುಗ್ಗಪ್ಪ.ಅನೀಶ್.ಮುಂತಾದವರು ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿದ್ದರು. WhatsApp Image 2018-06-20 at 8.16.37 PMWhatsApp Image 2018-06-20 at 8.16.39 PM

ನಿಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ತಿಳಿಸಿ

Your email address will not be published. Required fields are marked *